OSHOVIETNAM

Bạn đang xem: Diễn đàn

Chào bạn, Khách quý
Tên đăng nhập: mật khẩu: Tự động đăng nhập

Tổng hợp các sách của Osho trên thị trường hiện bán
(1 người đang xem) (1) Khách
Mời bạn chia sẻ bài vở, website, tranh ảnh và video ... mà bạn tâm đắc với mọi người.

CHỦ ĐỀ: Tổng hợp các sách của Osho trên thị trường hiện bán

Re:Tổng hợp các sách của Osho trên thị trường hiện bán cách đây 3 năm, 10 tháng #673

• toiyeu
  • Senior Boarder
  • Tổng số bài viết: 51
  • Điểm khen ngợi: 3
a time for us viết:
Ở SG ít sách Osho quá.khoảng 15 cuốn.sách quý tập trung ở HN nhiều ghê.nghe các bạn nhắc dịch giả Ngô Trung Việt nhiều quá.mà NTV dịch 72 cuốn rồi à.ở SG chẳng thấy tăm hơi cuốn nào.toàn các dịch giả khác

Bạn đang ở Sài Gòn à? Mình thấy không ít sách Osho đâu, vì nếu bạn có nhu cầu tìm thì sẽ gặp.
15 đầu sách là bạn chưa biết hết đấy, riêng của dịch giả Ngô Trung Việt là đã 7 đầu sách mà trước đây mình đã trực tiếp mua ở hiệu sách:

1. Tình yêu, tự do, một mình
2. Vui vẻ- hạnh phúc từ bên trong
3. Tự do- Dũng cảm là bản thân mình
4. Nhận biết-chìa khóa sống cân bằng
5. Trưởng thành-trách nhiệm là chính mình
6. Từ thuốc tới Thiền
7. Dược khoa cho linh hồn

Bạn có thể đến nhà sách “Trí Tuệ số 203 Nguyễn Đình Chiểu, P.5, Q.3, TP.HCM”
Hoặc nhà sách “Minh Khai số 249 Nguyễn Thị Minh Khai, P. Nguyễn Cư Trinh, Q.1, TP.HCM”
Để tìm những quyển này. Hoặc bạn cũng có thể đến những hiểu sách khác cũng trên đường Nguyễn Thị Minh Khai và hỏi thăm.

Còn của dịch giả khác mình cũng đã có 2 quyển mua ở sài gòn
1. Thực tại kẻ tội đồ vĩ đại
2. Hành trình nội tại

Như vậy, là đã có 9 đầu sách mà mình đã mua ở SG, ngoài ra ở SG có lẽ sách Osho cũng nhiều hơn con số 15 mà bạn nói. Nhưng vì mình chỉ thích đọc của dịch giả Ngô Trung Việt, nên mình không quan tâm đến một số sách của dịch giả khác.

mà NTV dịch 72 cuốn rồi à.

Dịch giả Ngô Trung Việt đã dịch được 72 quyển đó là mình xem trong list ở phía sau các quyển sách download trực tiếp từ trang web này, trong 72 quyển này gồm cả những quyển đã xuất bản chính thức mà mình đã nói ở trên nữa.

ở SG chẳng thấy tăm hơi cuốn nào.toàn các dịch giả khác

Ở Sai gon những quyển đã xuất bản chính thức thì bạn có thể tìm mua ở những hiệu sách mà mình đã nói ở trên, còn những quyển khác thì bạn có thể hỏi thăm trực tiếp ở những hiệu sách khác gần đấy trên đường Nguyễn Thị Minh Khai, nhưng để tận gốc, bạn có thể đặt mua ở chỗ bạn khongaihet hoặc download trực tiếp ở trang web này. Vì theo mình được biết là sách được xuất bản chính thức cũng được lấy từ những file PDF gốc này. Các thông tin khác ai biết thì sẽ chia sẻ với bạn thêm.

Còn theo cá nhân mình nếu bạn có nhu cầu thực sự, trong khi chờ đợi một trong 72 quyển của dịch giả Ngô Trung Việt được xuất bản chính thức, thì bạn nên trực tiếp đặt sách ở chỗ bạn khongaihet, giá cả rẻ hơn rất nhiều so với mình download về rồi tự pho-to. Mà sách lại đẹp và chắc chắn là có một số đầu sách hiện ở VN chưa có ai dịch, đơn cử như trọn bộ 12 quyển “Con đường của Phật” mà dịch giả Ngô Trung Việt đã dịch cả. Hơn nữa các bạn ấy cũng chỉ giúp pho-to hộ cho độc giả yêu thích sách thôi. Chứ các bạn ấy không phải là nhà phân phối sách free. Vì mình thấy có một số bạn, thấy chương trình ấn tống sách là cứ tha hồ mà “xin”. Mình không biết là có đi cửa sau để giao dịch chuyện chi phí in ấn không, chứ chỉ như cửa trước thì …, cũng phải suy nghĩ thêm chút nữa, vì theo mình sách tặng là chỉ tặng cho một số người mà tổ ấn tống thấy là cần tặng (mình không rành cách này lắm của tổ ấn tống), và được tặng một lần là quí lắm rồi, sau đó nếu ai có nhu cầu thì cứ tự mà sắp xếp chuyện kinh phí của mình. Cách của mình nghĩ, một quyển sách vài chục ngàn vnd, mà mình có thể giữ để đọc cả đời. Mình có thể bớt mua một cái thẻ điện thoại nói chuyện 30 phút trong nước, là mình sẽ có được một quyển sách hay. So ra thì sách vẫn có ích hơn rất nhiều.
Chủ đề đã được khóa.

Re:Tổng hợp các sách của Osho trên thị trường hiện bán cách đây 3 năm, 10 tháng #677

• a time for us
  • Fresh Boarder
  • Tổng số bài viết: 6
  • Điểm khen ngợi: 1
@toiyeu:thanks.mình cũng đã định đặt mua sách ở đây nếu mấy cuốn mình cần mà SG k có.mình có ghé vài nhà sách ở trên đường MK rồi mà không có.sẽ tìm thêm ở mấy địa chỉ trên.
Mình chẳng bao giờ tiếc tiền để mua sách cả nên mình k có ý định xin sách ở đây.hoàn toàn không.
Chủ đề đã được khóa.

Re:Tổng hợp các sách của Osho trên thị trường hiện bán cách đây 3 năm, 9 tháng #686

• toiyeu
  • Senior Boarder
  • Tổng số bài viết: 51
  • Điểm khen ngợi: 3
a time for us viết:

Mình chẳng bao giờ tiếc tiền để mua sách cả nên mình k có ý định xin sách ở đây.hoàn toàn không.

Mình không có ý nói bạn a time for us đâu, vì việc sách là bên tổ ấn tống. Mình chỉ là thành viên giống bạn. Mình ham vui, thấy chỗ nào lùm xùm là mình xúm lại và mình chỉ nói chung chung như thế thôi mà.
Chủ đề đã được khóa.

Re:Tổng hợp các sách của Osho trên thị trường hiện bán cách đây 3 năm, 9 tháng #693

• chucphuc
  • Gold Boarder
  • trôi theo dòng nước
  • Tổng số bài viết: 270
  • Điểm khen ngợi: 6
nhai sách Osho 3 cuốn phải dành 3 tháng suy nghĩ về những điều đã đọc
nhai sách Osho 3 cuốn phải cười 3 tháng
nhai sách Osho 3 cuốn...đủ để điên hơn 3 tháng
nhai nhiều quá...loạn đấy các bác à...cuốn nào nhai nào thì nhai cho thấu...cho rõ không thì teo
Em đang đọc cuốn Con đường Tôi - Con đường mây trắng...vừa vui, vừa mới mẻ...lại vừa khùng khùng rồi
Xem xong cuốn này e đai thêm cuốn Nhạc cổ trong rặng thông nữa là nhập viện vui với thế giới mới luôn...

P.s: lúc trước thấy ham muốn đủ thứ, tiền bạc, của cải, gái gú, danh tiếng...đọc vài cuốn Osho xong...thấy Thế Giới + xã hội thật ngộ...chả biết ngộ là gì nữa
Học xong đh + nhai sách Osho về nhà nói chuyện ba mẹ không nhận ra mới chết
Cỏ dại...
Chủ đề đã được khóa.

Re:Tổng hợp các sách của Osho trên thị trường hiện bán cách đây 3 năm, 7 tháng #944

• baba33
  • Platinum Boarder
  • Yêu thương
  • Tổng số bài viết: 429
  • Điểm khen ngợi: 14
hic. nghe bạn chucphuc nói xong, mục tiêu đọc hết 72 cuốn sách của osho tan tành ^_^/
mà bạn toiyeu ở Sài Gòn à, khi nào phải thỉnh giáo mới được

bạn nào có thể tổng hợp tất cả link down sách tiếng Anh hoặc tiếng Việt, cùng với cả những quyển sách chưa có trên mạng vào 1 topic không nhỉ, dễ theo dõi hơn
Hòa vào cùng hiện tại ...
Lần sửa cuối: cách đây 3 năm, 7 tháng bởi baba33.
Chủ đề đã được khóa.

Re:Tổng hợp các sách của Osho trên thị trường hiện bán cách đây 3 năm, 6 tháng #1170

• khongaihet
  • Moderator
  • Muôn dặm không mây muôn dặm trời
  • Tổng số bài viết: 306
  • Điểm khen ngợi: 17
Hiện giờ cuốn "Vui vẻ - hạnh phúc tới từ bên trong" vừa được nối bản. Ở Hà nội các bạn có thể tìm mua dễ dàng ở phố Đinh Lễ.
Chủ đề đã được khóa.
Thời gian tải trang: 1.14 giây